Haɗin kai tsaye mai haɗa firikwensin iska mai ba da kaya na china don babban inganci

Takaitaccen Bayani:

  • Yana ɗaukar sakan 70 kawai don kumbura
  • Sanye take da masu karewa a halin yanzu da masu kan-zafi don kare motar daga ƙonewa
  • Sanye take da ruwan wukake guda biyu don ingantaccen sakamako mai sanyaya jiki

Bayanin samfur

Alamar samfur

Tattalin arziƙi da jimillar ingancin kwampreso na iska η Kuma takamaiman ikon NB. Jimlar inganci η Kuma ƙananan takamaiman ikon Nb, mafi kyawun tattalin arziƙi. Don samun girma η Kuma ƙaramin Nb, ya zama dole don rage ƙarfin shaf n da haɓaka ƙarar ƙarar QP. Ƙarfin shaft da ƙarar shaye -shaye suna da alaƙa da ainihin zagayowar aiki da ingancin injin injin iska. Sabili da haka, don tabbatar da aikin tattalin arziƙin iska, ya zama dole a sami ƙimar yarda mai dacewa, ƙaramin tsotsa da tsayayyar shaye -shaye, sanyaya mai kyau da man shafawa, ƙarancin zafin zazzabi da zafi, rage kowane irin ɓarna, da kafa kimiyya. tsarin gudanarwa na kayan aikin compressor.  

1, Daidaita daidaita ƙimar yarda

Kodayake wanzuwar ƙarar ba ta da tasiri a kan aikin zagayawa na matse mita 1 na gas, mafi girman ƙarar, ƙaramin ƙarfin tsotsa na matattarar iska da mafi girman zafin jiki a ƙarshen tsotsa, don haka rage iya sharar iska na compressor. Koyaya, idan izinin ya yi ƙanƙanta, piston na iya karo da silinda, wanda ke haifar da haɗarin injin. Don haka, dole ne a daidaita ƙimar yarda a cikin kewayon da ya dace.  

Samfuran daban -daban na compressors na iska suna buƙatar kundin yarda daban. Lokacin daidaitawa, ƙimar yarda za ta dace da ƙa'idodi masu dacewa ko buƙatun masana'anta.  

2, Rage tsotsa da tsayin daka

Tsotsar tsotsa da shaye -shaye ba kawai yana ƙaruwa da amfani da wutar lantarki ba, yana rage ƙarar shaye -shaye, amma kuma yana ƙara yawan zafin zafin. Sabili da haka, yakamata ayi ƙoƙari don rage tsotsa da tsayin daka.  

1. Tsaftace matatar iskar a kai a kai

Bayan amfani na ɗan lokaci, babu makawa ƙura za ta kasance a haɗe da matattara ta iska, wanda zai haɓaka juriya na shigar iska kuma ya shafi tsotsa. Gabaɗaya an ƙayyade cewa juriya na matattarar iska na ƙarfe zai zama ƙasa da 2453n / m2. Saboda haka, za a tsaftace shi akai -akai, kuma tazarar tsaftacewa ba za ta fi watanni uku ba.  

2. Kula da aikin al'ada na tsotsa da bawuloli

Don yin tsotse da bawuloli suna aiki yadda yakamata, dole ne a sami maki masu zuwa.  

1) Tabbatar tabbatacciyar hulɗa tsakanin kujerar bawul da farantin bawul. Kafin amfani da tsotse da bawuloli, murɗa kujerar bawul da farantin bawul, kuma gudanar da gwajin riƙe ruwa. Sakamakon zai cika bayanin 1 na No. 2 a tebur 15-2. Za a datse hanyar kwararar bawul ɗin da murfin bawul ɗin da santsi don kawar da abin da ke faruwa a kan rufin da ke gudana.  

2) Ruwan bazara na iska ya cika buƙatun. Idan bazara ta yi taushi sosai, ba za a rufe bawul ɗin iska da ƙarfi ba. Idan bazara ya yi yawa, juriya na bawul ɗin iska zai ƙaru. Saboda haka, taurin bazara zai dace kuma laushin kowane bazara ya kasance daidai.  

3) Cire ajiyar carbon ɗin lokaci -lokaci} saboda matsanancin zafin jiki da matsin lamba a cikin silinda, man mai shafawa yana da sauƙin oxidize don samar da ajiyar carbon. Waɗannan adibas ɗin ƙura da ƙura da ke shiga silinda tare da iska suna da sauƙin toshe tashar bawul ɗin iska da bututun matsin lamba na iska, haɓaka juriya mai gudana, da haɓaka aikin zagayawa da zazzabi mai ƙarewa. Saboda haka, za a cire bawul ɗin iska cikin lokaci kuma a tsabtace shi a cikin kananzir.   

3 A sanya compressor na iska yayi sanyi sosai

Sakamakon sanyaya na komputar iska yana da alaƙa da amfani da wutar lantarki, ƙarar ƙarar da zafin zafin. Babban hanyar inganta tasirin sanyaya shine cewa yakamata a sanya kwampreso na iska a cikin wurin da ke da isasshen iska, isasshen haske da kewayen wuri, don sauƙaƙe gudanar da aiki da tabbatar da tasirin sanyaya iska.  

4 、 A kiyaye injin kwandon shara da kyau

Kula da lubrication mai kyau na compressor na iska na iya inganta ingancin injin. Sabili da haka, za a zaɓi ƙwararrun man shafawa a bisa ƙa'idoji; Yawan man da ke shafawa ba zai yi yawa ko katsewa ba, in ba haka ba zai yi asara kuma zai ƙara haɗarin fashewa; Zafin mai da matsin mai za su cika buƙatun da suka dace; Manne da tsabtace tankin mai na yau da kullun, bututun mai, matatun mai da mai don tabbatar da keɓe mai.  

Kamar yadda aka ambata a sama, a ƙarƙashin matsanancin zafin jiki da matsin lamba, man shafawa yana da sauƙin oxidize da samar da ajiyar carbon. Kasancewar iskar carbon ba kawai yana haɓaka juriya na iska ba, amma kuma yana da sauƙi ga ƙonawa da fashewa ba tare da ɓarna ba a ƙarƙashin matsanancin zafin jiki da matsin lamba, wanda ya zama hadari mai ɓoye mara haɗari. Don haka, ana iya yin zobe na piston da zoben sealing ta hanyar cika polytetrafluoroethylene maimakon baƙin ƙarfe, kuma za a iya cire mai don canza lubrication na mai na silinda a cikin lubrication mara-mai.

0210714091357

  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Rubuta sakon ku anan ku aiko mana